| ชื่อแบรนด์: | HSTECH |
| เลขรุ่น: | HS-800 |
| MOQ: | 1 ชุด |
| ราคา: | negotiable |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที, เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 100 ชุดต่อเดือน |
การออกแบบบูรณาการหัวลมร้อนและหัวติดตั้งสถานีซ่อม BGA
ข้อมูลจำเพาะ
| สถานีซ่อม BGA | รุ่น: HS-800 |
| กำลังไฟของฮีตเตอร์ | ฮีตเตอร์ด้านบน 1200W (สูงสุด), ฮีตเตอร์ด้านล่าง 1200W (สูงสุด) |
| การอุ่นล่วงหน้าด้านล่าง | IR 5000w |
| การควบคุมอุณหภูมิ | เทอร์โมคัปเปิลชนิด K, การควบคุมแบบวงปิด |
| วิธีการระบุตำแหน่ง | รูภายนอกหรือรูระบุตำแหน่ง |
| ขนาดโดยรวม | L970mm*W700mm*H830mm |
| ขนาด PCB | W650*D610mm |
| ขนาด BGA | สูงสุด 80mm*80mm ต่ำสุด 1mm*1mm |
| ความหนา PCB ที่ใช้งานได้ | 0.3 - 5mm |
| ความแม่นยำในการติดตั้ง | ±0.01mm |
| น้ำหนักเครื่อง | 140KG |
คุณสมบัติ
1. การออกแบบบูรณาการหัวลมร้อนและหัวติดตั้ง พร้อมฟังก์ชันการบัดกรีและถอดบัดกรีอัตโนมัติ
2. ฮีตเตอร์ด้านบนใช้ระบบลมร้อน ให้ความร้อนเร็วขึ้น อุณหภูมิสม่ำเสมอ และเย็นลงเร็วขึ้น (อุณหภูมิสามารถสูงถึง 50 ถึง 80 องศาเซลเซียส)
3. ฮีตเตอร์อิสระ 3 ตัว ฮีตเตอร์ด้านบนและด้านล่างสามารถเคลื่อนที่พร้อมกันและโดยอัตโนมัติ สามารถเข้าถึง IR ได้ทุกตำแหน่ง โซนฮีตเตอร์ด้านล่างสามารถยกขึ้นและลงได้ รองรับบอร์ด PCB
4. บอร์ด PCB ใช้สไลเดอร์ความแม่นยำสูงเพื่อให้แน่ใจว่ามีความแม่นยำในการติดตั้ง BGA และ PCB
5. โต๊ะอุ่นล่วงหน้าด้านล่างที่ไม่เหมือนใครทำจากวัสดุทำความร้อนคุณภาพดีนำเข้าจากเยอรมนี
6. โต๊ะอุ่นล่วงหน้า อุปกรณ์ยึด และระบบระบายความร้อนสามารถเคลื่อนที่ไปพร้อมกันในแกน X ซึ่งทำให้การระบุตำแหน่งและการถอดบัดกรี PCB ปลอดภัยและสะดวกยิ่งขึ้น
7. แกน X และ Y ใช้การควบคุมการเคลื่อนที่อัตโนมัติของมอเตอร์เพื่อให้การจัดตำแหน่งรวดเร็วและสะดวกยิ่งขึ้น
8. การควบคุมแบบโยกคู่ควบคุมกล้องและแพลตฟอร์มทำความร้อนด้านบนและด้านล่างเพื่อให้แน่ใจว่ามีความแม่นยำในการจัดตำแหน่ง
9. ปั๊มสุญญากาศในตัว หมุนได้ 360 องศาในมุม ปรับหัวดูดติดตั้งอย่างละเอียด
10. หัวดูดสามารถตรวจจับการหยิบและติดตั้ง BGA ได้โดยอัตโนมัติด้วยแรงดันที่ควบคุมได้ภายใน 10 กรัม สามารถใช้แรงดันเป็นศูนย์สำหรับการหยิบและติดตั้ง BGA ที่มีขนาดเล็กกว่า
11. ระบบวิสัยทัศน์ออปติคัลความละเอียดสูงสี สามารถเคลื่อนย้ายด้วยมือในแกน X/Y พร้อมวิสัยทัศน์แบบแยกส่วน ฟังก์ชันซูมเข้าและปรับละเอียด อุปกรณ์แยกความคลาดเคลื่อนรวมอยู่ด้วย โฟกัสอัตโนมัติ การทำงานของซอฟต์แวร์ ซูมออปติคัล 22x ขนาด BGA สูงสุดที่สามารถทำงานใหม่ได้ 80*80MM;
12. ด้วย 10 ส่วนของอุณหภูมิขึ้น (ลง) และ 10 ส่วนของการควบคุมอุณหภูมิคงที่ สามารถบันทึกส่วนของอุณหภูมิได้มากมาย
13. หัวฉีดโลหะผสมหลายขนาด เปลี่ยนง่าย สามารถระบุตำแหน่งได้ทุกมุม
14. ด้วยพอร์ตเทอร์โมคัปเปิล 5 พอร์ต สามารถตรวจจับและวิเคราะห์อุณหภูมิแบบเรียลไทม์ได้หลายจุด
15. ด้วยฟังก์ชันการแสดงผลการทำงานที่มั่นคงเพื่อทำให้อุณหภูมิควบคุมได้น่าเชื่อถือยิ่งขึ้น
การประยุกต์ใช้งาน
เหมาะสำหรับโทรศัพท์มือถือ, ฮาร์ดไดรฟ์, คีย์บอร์ด, ของเล่นอิเล็กทรอนิกส์, คอมพิวเตอร์, DVD, จุด, พลาสติก, เครื่องใช้ไฟฟ้า, อุปกรณ์สื่อสาร, เครื่องใช้ไฟฟ้า, ของเล่น, การประมวลผลทางอิเล็กทรอนิกส์, มอเตอร์, มอเตอร์, ชิ้นส่วน, แท็บเล็ต, คอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊ก, กล้องดิจิทัล, รีโมทคอนโทรล, วิทยุสื่อสาร ฯลฯ
เกี่ยวกับบรรจุภัณฑ์
![]()
![]()
![]()