| ชื่อแบรนด์: | HSTECH |
| เลขรุ่น: | HS-S5331R |
| MOQ: | 1 ชุด |
| ราคา: | negotiable |
| เงื่อนไขการจ่ายเงิน: | ที/ที, เวสเทิร์นยูเนี่ยน |
| ความสามารถในการจําหน่าย: | 100 ชุดต่อเดือน |
เครื่องเชื่อมแม่นยําสูง สําหรับอุตสาหกรรมผลิตอิเล็กทรอนิกส์ 5 แกน อัตโนมัติเชื่อมหุ่นยนต์
การแนะนําเครื่องจักร
เครื่องเชื่อมแบบอัตโนมัตินี้ เราเรียกว่า เครื่องเชื่อมแบบ 5 แกน มันใช้หุ่นยนต์เชื่อมแบบ 4 แกน และมีแกน R ที่หมุน 360 องศามันใช้ในอุตสาหกรรมผลิตอิเล็กทรอนิกส์ส่วนใหญ่เพื่อบรรลุการผสมแบบตาบอด ซึ่งในการผสมแบบถอยหลังและการผสมแบบคลื่น, มันเหมาะสําหรับบอร์ดวงจรผสมผสาน, ส่วนประกอบที่มีความรู้สึกต่อความร้อน, และอุปกรณ์ที่มีความรู้สึกในกระบวนการ SMT หลังสุด,พล็อกเครื่องเชื่อม, เทอร์มินัลDC, LED สายไฟผสมและสาขาอื่น ๆ
ครับรายละเอียดทางเทคนิค
| รุ่น | HS-S5331R |
| ระยะทํางาน X/Y1/Y2/Z | 500*300*300*100 มม. |
| มุม R | 360° |
| ความเร็ว XYZ | ขนาดสูงสุด 300mm/s |
| ระบบขับเคลื่อน | มอเตอร์ขั้น + เข็มขัดเวลา |
| ความแม่นยําซ้ํา | ± 0.02 มม. |
| วิธีการทํางาน | ออโต้ |
| โปรแกรม | การเขียนโปรแกรมด้วยมือ ((Teach Pendant) |
| ระบบควบคุม | ระบบควบคุมแบบคง |
| การควบคุม | บอร์ดควบคุม |
| การเก็บโปรแกรม | มันสามารถเก็บข้อมูลการประมวลผลได้พันชุด และไฟล์การประมวลผลเดียวสามารถครอบคลุมพื้นที่ในการเก็บของได้ถึง 3M (ห้าพันจุดการประมวลผล) |
| พื้นที่เก็บไฟล์ | กล่องที่ถือด้วยมือ 256M, การ์ดออฟไลน์ 32M, ไฟล์การประมวลผลเดียวสูงสุด 3M พื้นที่เก็บของ (100,000 จุดการประมวลผล) |
| น้ําหนัก | 90 กิโลกรัม |
| ขนาด ((L*W*H) | 716*585*800 มม. |
| พลังงาน | 220V 50-60Hz |
| ระยะควบคุมอุณหภูมิ | 0-550 °C |
| การทําความสะอาดปลายเหล็ก | การทําความสะอาดอากาศ/ปนูเมติก |
| อินเตอร์เฟซภายนอก | USB + RS232 |
| วิธีผสม | การเชื่อมจุด / การเชื่อมลาก |
| อุณหภูมิการทํางาน/ความชื้น | 5-40C°/20-90% RH |
ลักษณะ
1, 5 แกนผสม
2การควบคุมเครื่องยนต์ stepper
3การควบคุมการทําความร้อนและกระดาษหมึกที่แตก
4, คุณภาพสูงแนวนํา, รับรองการเคลื่อนไหวเรียบและเรียบ.
5, การผสมผสานแบบยืดหยุ่น, สามารถใช้ในการผสมผสานจุด, การผสมผสานแบบลากและฟังก์ชันอื่น ๆ
6, แขนเครื่องจักรเป็นแบบส่วนตัวเหล็กสกัดอลูมิเนียม โครงสร้างที่มั่นคง ไม่มีบิด, ป้องกันสนิม
7, สอนการเขียนโปรแกรม Pendant, สามารถบันทึกโปรแกรมได้สูงสุด 99 กลุ่ม,
8, ระบบกรองระบายควัน, ขยายอายุการใช้งานของเหล็กผสม, ปรับปรุงคุณภาพผสม
ข้อมูลเครื่อง
![]()
![]()
การใช้งาน
เครื่องเชื่อมอัตโนมัติส่วนใหญ่ใช้ในอุตสาหกรรมผลิตอิเล็กทรอนิกส์ใช้เป็นหลักสําหรับกระบวนการกระบวนการและการแปรรูป solder ที่ยากที่จะบรรลุใน reflow soldering และ wave soldering. มันเหมาะสําหรับบอร์ดวงจรผสมผสาน, ส่วนประกอบที่มีความรู้สึกต่อความร้อน, และอุปกรณ์ที่มีความรู้สึกในกระบวนการ SMT ด้านหลังการปั่นพับชาร์จ, การผสมผสาน, ทินปลาย DC, การเชื่อมต่อแผ่นแสง LED และสาขาอื่น ๆ หุ่นยนต์ผสมผสานอัตโนมัติแทนการผสมผสานด้วยมือเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพในการทํางานและปรับปรุงคุณภาพของผสมผสาน
เหมาะสําหรับอิเล็กทรอนิกส์รถยนต์, ดิจิทัล, ผลิตภัณฑ์อิเล็กทรอนิกส์, LCD, บอร์ดวงจรและอุตสาหกรรมการผลิตอื่น ๆ, เครื่องเชื่อม, RJ / เครือข่ายแปลง, สายเคเบิล, FPCB การเชื่อม, COF การเชื่อมบอร์ดแม่เครื่องคอมพิวเตอร์, CABLE, เครื่องเสียงและมอเตอร์
เกี่ยวกับการบรรจุ
![]()
![]()
![]()